1470-490

കൊറോണയ്ക്ക് പ്രായഭേദമില്ലെന്ന് പഠനം

കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വാർത്തകൾ പലരും സൃഷ്ടിക്കുകയാണ്. നിരവധി അസത്യങ്ങളും അർദ്ധ സത്യങ്ങളുമാണ് പ്രചരിക്കപ്പെടുന്നത് ‘ അതിൽ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ് പ്രായമായവർ സൂക്ഷിക്കുകയെന്നത് ‘ സത്യത്തിൽ
പ്രായമായവർക്കും ചെറുപ്പക്കാർക്കും ഒരു പോലെ അപകടസാധ്യതയാണ് കോവിഡ്’ മറ്റ് കൊറോണ വൈറസുകൾ പോലെ തന്നെ SARS-CoV-2, ഏത് പ്രായത്തിലുമുള്ള ആളുകളെയും ബാധിക്കും. എന്നിരുന്നാലും, പ്രായപൂർത്തിയായവർക്കും പ്രമേഹം അല്ലെങ്കിൽ ആസ്ത്മ പോലുള്ള ആരോഗ്യസ്ഥിതി ഉള്ള വ്യക്തികൾക്കും കടുത്ത അസുഖം വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.
ഇതുവരെ, മിക്ക കേസുകളും മുതിർന്നവരിലാണ്, പക്ഷേ കുട്ടികൾക്ക് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയില്ല. വാസ്തവത്തിൽ, പ്രാഥമിക തെളിവുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കുട്ടികൾക്ക് ഇത് ചുരുങ്ങാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ്, പക്ഷേ അവരുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ കഠിനമായിരിക്കും. കോവിഡ് -19 ഇൻഫ്ലുവൻസ പോലെയാണ് SARS-CoV-2 വേദന, പനി, ചുമ തുടങ്ങിയ പനി പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ഒരു രോഗത്തിന് കാരണമാകുന്നു. അതുപോലെ, COVID-19 ഉം ഇൻഫ്ലുവൻസയും സൗമ്യമോ കഠിനമോ അല്ലെങ്കിൽ അപൂർവ സന്ദർഭങ്ങളിൽ മാരകമോ ആകാം. രണ്ടും ന്യുമോണിയയിലേക്കും നയിച്ചേക്കാം. എന്നിരുന്നാലും, COVID-19 ന്റെ മൊത്തത്തിലുള്ള പ്രൊഫൈൽ കൂടുതൽ ഗുരുതരമാണ്. എസ്റ്റിമേറ്റുകൾ മാത്രം വ്യത്യാസപ്പെടുന്നു, പക്ഷേ അതിന്റെ മരണനിരക്ക് ഏകദേശം 1% മുതൽ 3% വരെയാണ്. ശാസ്ത്രജ്ഞർ ഇപ്പോഴും കൃത്യമായ മരണനിരക്ക് നിർണ്ണയിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, ഇത് സീസണൽ ഇൻഫ്ലുവൻസയേക്കാൾ പലമടങ്ങ് കൂടുതലാണ്. , COVID-19 ഒരു ചെറിയ ശതമാനം ആളുകൾക്ക് മാത്രമേ മാരകമാകൂ. അടുത്തിടെ വന്ന ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ, ചൈനീസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ, COVID-19 കേസുകളിൽ 80.9% പേർക്കും കോവിഡ് മാരകമാകുന്നില്ലെന്നാണ് നിഗമനം
. 80% ആളുകൾക്ക് താരതമ്യേന ലഘുവായാണ് രോഗം അനുഭവപ്പെടുന്നതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു, ഇതിന് ഒരു ആശുപത്രിയിൽ സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് ചികിത്സ ആവശ്യമില്ല. പനി, ചുമ, തൊണ്ടവേദന, ക്ഷീണം, ശ്വാസം മുട്ടൽ എന്നിവ മിതമായ ലക്ഷണങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടാം

Comments are closed.