1470-490

ഇറച്ചി അത്ര മോശക്കാരനല്ല

നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആവശ്യം വേണ്ട താണ് പ്രോട്ടീൻ’ പക്ഷേ മാംസത്തിൽ നിന്നും കിട്ടുന്ന പ്രോട്ടീനെ കുറിച്ച് കിംവദന്തികൾ വ്യാപകമാണ് ‘ എന്നാൽ മാംസ്യ പ്രോട്ടീനുകളാണ് മികച്ചതെന്ന് ന്യൂട്രിയൻസ് ജേണൽ ‘
മൃഗങ്ങളുടെ പ്രോട്ടീനും സസ്യ പ്രോട്ടീനും തമ്മിലുള്ള ഗുണനിലവാരം പരിഗണിക്കുമ്പോൾ, മികച്ചത് മൃഗ പ്രോട്ടീനുകളാണ് ‘ ന്യൂട്രിയന്റ്സ് ജേണലിലെ 2019 ലെ ഒരു അവലോകന പ്രകാരം, സസ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഭക്ഷണരീതികൾ ആരോഗ്യവും പാരിസ്ഥിതികവുമായ ആനുകൂല്യങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും, സസ്യ പ്രോട്ടീന്റെ കുറച്ച് ഉറവിടങ്ങൾ ഒരു പ്രോട്ടീൻ ഉറവിടവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ ഗുണകരമായ അമിനോ ആസിഡുകളും നൽകുന്നില്ല. സസ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രോട്ടീൻ ദഹിപ്പിക്കാൻ കൂടുതൽ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, അതിനാൽ പോഷകമൂല്യങ്ങളിൽ ചിലത് നഷ്ടപ്പെടാം. ഇതിനു വിപരീതമായി, മൃഗങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പ്രോട്ടീനുകളിൽ ഒരു വ്യക്തിക്ക് ആവശ്യമായ എല്ലാ അമിനോ ആസിഡുകളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, മാത്രമല്ല അവ സാധാരണയായി ആഗിരണം ചെയ്യാൻ എളുപ്പവുമാണ്.

Comments are closed.

x

COVID-19

India
Confirmed: 44,239,372Deaths: 526,996