1470-490

കു​വൈ​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള്ള വി​മാ​ന സ​ർ​വി​സ്​ ആ​രം​ഭി​ക്കാ​ൻ സ​മ​യ​മെ​ടു​ക്കും: പൊതുമാപ്പ് പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നവർ പ്രയാസത്തിലാവും

കു​വൈത്ത്​സി​റ്റി: യാ​ത്രാ​വി​മാനങ്ങൾ നി​ർത്തിയ
തോടെ വിസാ കാലാവധി കഴിഞ്ഞ നി​ര​വ​ധി പേ​രാണ് കുവൈത്തിൽ കു​ടു​ങ്ങി​ക്കി​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ത​രക്കാ​ർക്ക്​ആശ്വാ​സമാണ് ഇന്നത്തെ മന്ത്രി​സഭ തീരുമാനം. വിദേശ രാജ്യങ്ങളി​ലേക്ക്​ വി​മാന സർ​വി​സ് പുനരാരംഭി​ക്കാ​ൻ വിമാന​ക്ക​മ്പനി​കൾക്ക്​ അനുമതി പുതി​യ നി​ർദേശത്തി​ന്റെ അ​ടി​സ്ഥാ​നത്തിൽ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലേക്കു​ള്ള
വി​മാന സർ​വി​സുകൾ ഉ​ട​ൻ പുനരാരംഭി​ക്കു​മെ​ന്ന പ്ര​തീക്ഷയി​ലാണ് പ്ര​വാസി​കൾ. യാ​ത്രാ​വി​മാനങ്ങൾ
നി​ർത്തിയതി​നു ശേ​ഷം നേ​ര​ത്തേ ഇൗജി​പ്​​ത്, ല​ബനാൻ, ഫി​ലി​പ്പീ​ൻസ് എന്നി​
വി​ട​ങ്ങളി​ലേക്ക്​ പ്ര​ത്യേ​ക വിമാന സർ​വി​സുകൾക്ക്​ അനുമതി നൽകി​യി​രുന്നു. എന്നാ​ൽ, ഇ​ന്ത്യ ഇൗ അ​വ​സ രം ഉപ​യോഗ​പ്പെ​ടുത്തിയി​ല്ല. മാത്ര​മ​ല്ല, വി​മാന സർ​വിസുകൾ ആരംഭി​ക്കാ​ൻ മേയ് വ​രെ കാത്തിരി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര സർക്കാ​ർ വെള്ളി​യാഴ്ച വ്യക്തമാക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഏ​പ്രി​ൽ 16 മുതൽ 20 വ​രെ​യാണ് ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രുടെ പൊതുമാപ്പ്​ രജി​സ്​​ട്രേ​ഷൻ നി​ശ്ചയി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ളത്. രജി​സ്​​ട്രേ​ഷൻ പൂർത്തിയായാൽ യാ​ത്ര ദിവസം വ​രെ കുവൈത്ത്​അധി​കൃതരുടെ കസ്റ്റഡി​യി​ലായി​രി​ക്കും. രേ​ഖകളും ല​ഗേ​ ജുമായാണ് രജി​സ്​​ട്രേ​ഷന് എത്താ​ൻ നി​ർദേശി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. പി​ന്നീ​ട് താമസ​സ്ഥ​ല​ത്തേ​ക്ക്​ മട​ങ്ങാ​ൻ കഴി​യി​ല്ല. വി​മാന സർ​വി​സ് എന്ന് പുനരാരംഭി​ക്കും എന്ന് വ്യക്തമ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാൽ എ​ത്ര ദി​വ​സം അ​വി​ടെ കി​ട​ക്കേ​ണ്ടി വ​രും എന്ന് വ്യക്തമ​ല്ല. അതിനാൽ പൊതുമാപ്പ് പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നവർ നാട്ടിലെത്താൻ ഇനിയും കാത്തിരിക്കേണ്ടിവരും.

Comments are closed.