1470-490

ദീർഘദൂരട്രെയിനുകള്‍ ഉൾപ്പെടെ 168 ട്രെയിനുകൾ റദ്ദാക്കി.

ന്യൂഡൽഹി > കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നതിനെതിരായ മുൻകരുതലായി ദീർഘദൂരട്രെയിനുകള്‍ ഉൾപ്പെടെ 168 ട്രെയിനുകൾ റദ്ദാക്കിയതായി ഇന്ത്യൻ റെയിൽ‌വേ അധികൃതർ അറിയിച്ചു. മാര്‍ച്ച് 20 മുതല്‍ 31 വരെ നിയന്ത്രണം തുടരും. മറ്റൊരു മുൻകരുതൽ നടപടിയായി വെസ്റ്റേണ്‍ റെയില്‍വേ, സെന്‍ട്രല്‍ റെയില്‍വേ എന്നിവയില്‍ ജനക്കൂട്ടത്തെ നിയന്ത്രിക്കാനായി പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ടിക്കറ്റിന്റെ വില വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്‌തിട്ടുണ്ട്

പനി, ചുമ, മൂക്കൊലിപ്പ്, ശ്വസിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ട് എന്നിവയുള്ള ഒരു ജീവനക്കാരനും ഇന്ത്യൻ റെയിൽ‌വേയുടെ ഭക്ഷണം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന വിഭാഗത്തില്‍ ജോലി ചെയ്യരുത് എന്നും സോണൽ റെയിൽ‌വേ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ കൃത്യമായി അനുസരിക്കാനും വ്യക്തിഗത ശുചിത്വം പാലിക്കാനും കാറ്ററിംഗ് യൂണിറ്റുകളിലെ എല്ലാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും കര്‍ശന നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

യാത്രക്കാർക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ഭക്ഷണസേവനങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് എല്ലാ സ്റ്റാഫുകളും ഫെയ്‌സ് മാസ്‌കും കൈയ്യുറകളും ധരിക്കേണ്ടതാണ്.  ഇടയ്ക്കിടെ സോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് കൈ കഴുകുക ചുമയോ ജലദോഷമോ ഉള്ളവരുമായി സമ്പർക്കം ഒഴിവാക്കുക, കണ്ണുകൾ, മൂക്ക് എന്നിവ തൊടുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. വായ, കൈയ്യുറകൾ ഇടയ്ക്കിടെ മാറ്റുകയും അടച്ച ഡസ്റ്റ്ബിനിൽ ഉപേക്ഷിക്കുകയും വേണം.കാറ്ററിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങളിൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന എല്ലാ സൂപ്പർവൈസർമാർക്കും സ്വയം വ്യക്തിഗത ശുചിത്വം പാലിക്കാനും ഇക്കാര്യത്തിൽ അവരുടെ കീഴുദ്യോഗസ്ഥർക്ക് കൗൺസിലിംഗ് നൽകാനും നിർദ്ദേശം നല്‍കി.

Comments are closed.