1470-490

പരിശോധനഫലം നോക്കി രോഗം നിര്‍ണയിക്കാന്‍ ഇനി ഡോക്ട്ടര്‍ വേണ്ട.

അമേരിക്കയിലെയും ബ്രിട്ടണിലെയും മെഡിക്കല്‍ സെന്ററുകളില്‍ നിന്നുള്ള ഗവേഷകര്‍ റേച്ചര്‍ ജേണലില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതാണിത്.

വാഷിങ്ടണ്‍: മെഡിക്കല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പരിശോധിച്ച് രോഗം നിര്‍ണയിക്കാന്‍ ഇനി ഡോക്റ്റര്‍മാരുടെ ആവശ്യമില്ല. എല്ലാം കംപ്യൂട്ടറിനു ചെയ്യാന്‍ സാധിക്കുമെന്നു തെളിയിച്ചു. അമേരിക്കയിലെയും ബ്രിട്ടണിലെയും മെഡിക്കല്‍ സെന്ററുകളില്‍ നിന്നുള്ള ഗവേഷകര്‍ റേച്ചര്‍ ജേണലില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതാണിത്.
മാമോഗ്രാമുകളില്‍ സ്തനാര്‍ബുദം കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള മികച്ച ജോലി ചെയ്യാന്‍ ഡോക്ടര്‍മാരെ ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് സഹായിക്കും.
സ്തനത്തിന്റെ എക്‌സ്‌റേകളായ മാമോഗ്രാമുകള്‍ വായിക്കുന്നതിനുള്ള പുതിയ സംവിധാനം ഇപ്പോഴും പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, ഇത് വ്യാപകമായ ഉപയോഗത്തിനായി ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല. ഇത് വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിലേക്കുള്ള ഗൂഗൂളിന്റെ ഒരു സംരംഭം മാത്രമാണ്. പാറ്റേണുകള്‍ തിരിച്ചറിയുന്നതിനും ചിത്രങ്ങള്‍ വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നതിനും കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍ക്ക് പരിശീലനം നല്‍കാം, കൂടാതെ സിടി സ്‌കാനുകളില്‍ ശ്വാസകോശ അര്‍ബുദം കണ്ടെത്തുന്നതിനും പ്രമേഹമുള്ളവരില്‍ നേത്രരോഗം കണ്ടെത്തുന്നതിനും മൈക്രോസ്‌കോപ്പ് സ്ലൈഡുകളില്‍ കാന്‍സര്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനും കമ്പനി ഇതിനകം അല്‍ഗോരിതം സൃഷ്ടിച്ചിട്ടുണ്ട്.

‘ഈ പ്രബന്ധം കാര്യങ്ങള്‍ കുറച്ചുകൂടി നീക്കാന്‍ സഹായിക്കും,’ പഠനത്തില്‍ പങ്കെടുത്ത ബോസ്റ്റണിലെ മസാച്യുസെറ്റ്‌സ് ജനറല്‍ ആശുപത്രിയിലെ ബ്രെസ്റ്റ് ഇമേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. കോണ്‍സ്റ്റന്‍സ് ലേമാന്‍ പറഞ്ഞു. അവരുടെ രീതികള്‍ക്ക് വെല്ലുവിളികളുണ്ട്. എന്നാല്‍ ഈ നിലയില്‍ Google ഉണ്ടായിരിക്കുക എന്നത് വളരെ നല്ല കാര്യമാണ്. ‘

രോഗനിര്‍ണയം ഇതിനകം അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന ചിത്രങ്ങളില്‍ പരീക്ഷിച്ചു, റേഡിയോളജിസ്റ്റുകളേക്കാള്‍ മികച്ച സംവിധാനം പുതിയ സംവിധാനം നടത്തി.

Comments are closed.

x

COVID-19

India
Confirmed: 33,697,581Deaths: 447,373