1470-490

ഫ്‌ളേവര്‍ സിഗരറ്റുകള്‍ക്ക് നിരോധനം.

അടുത്ത കാലത്തായി കുതിച്ചുയരുന്ന ഇസിഗരറ്റ് ബിസിനസിനൊപ്പം അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിച്ച വാപ് ഷോപ്പുകള്‍ക്ക് ഇത് ഒരു പ്രധാന ഇളവാണ്.

വാഷിങ്ടണ്‍: കൗമാരക്കാര്‍ക്കിടയില്‍ പ്രചാരത്തിലുള്ള പുതിന, പഴം, മധുരപലഹാരങ്ങള്‍ എന്നിവയുള്ള രുചിയിലുള്ള ഇ സിഗരറ്റുകള്‍ക്ക് അമേരിക്കയില്‍ നിരോധനം. ട്രംപ് ഭരണകൂടം ഈ ആഴ്ച നിരോധനം പ്രഖ്യാപിച്ചേക്കും. എന്നാല്‍ മെന്തോള്‍, പുകയില സുഗന്ധങ്ങള്‍ വിപണിയില്‍ തുടരാന്‍ അനുവദിക്കുമത്രെ.

ഓപ്പണ്‍ ടാങ്ക് സംവിധാനങ്ങളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന സുഗന്ധമുള്ള ലിക്വിഡ് നിക്കോട്ടിന്‍ വില്‍പ്പന തുടരാനാകുമെന്ന് പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ച രണ്ട് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. അടുത്ത കാലത്തായി കുതിച്ചുയരുന്ന ഇസിഗരറ്റ് ബിസിനസിനൊപ്പം അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിച്ച വാപ് ഷോപ്പുകള്‍ക്ക് ഇത് ഒരു പ്രധാന ഇളവാണ്.

‘വളരെ താമസിയാതെ’ നിരോധനം പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ട്രംപ് ചൊവ്വാഴ്ച വൈകി വ്യക്തമാക്കി. എന്നാല്‍ ഇത് ഹ്രസ്വകാലത്തേക്കാണെന്നും സൂചിപ്പിച്ചു, ഏത് സുഗന്ധങ്ങളാണുള്ളതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിട്ടില്ല.

‘ഞങ്ങള്‍ വളരെ വേഗത്തില്‍ വിപണിയില്‍ തിരിച്ചെത്തുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ കരുതുന്നു,’ ട്രംപ് തന്റെ മാര്‍എലാഗോ റിസോര്‍ട്ടില്‍ ഒരു പാര്‍ട്ടിയില്‍ ഒരു പുതുവത്സരാഘോഷ വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. ‘ഞങ്ങള്‍ക്ക് വളരെ വലിയ വ്യവസായമുണ്ട്. ഞങ്ങള്‍ വ്യവസായത്തെ പരിപാലിക്കാന്‍ പോകുന്നു. ‘

Comments are closed.

x

COVID-19

India
Confirmed: 33,531,498Deaths: 445,768